பிரான்ஸின் வரித் திட்டம் தொடர்பில் விசாரிக்குமாறு ட்ரம்ப் உத்தரவு

பிரான்ஸின் வரித் திட்டம் தொடர்பில் விசாரிக்குமாறு ட்ரம்ப் உத்தரவு

பிரான்ஸின் வரித் திட்டம் தொடர்பில் விசாரிக்குமாறு ட்ரம்ப் உத்தரவு

எழுத்தாளர் Staff Writer

11 Jul, 2019 | 8:45 am

Colombo (News 1st) இணையத்தளம் மற்றும் தொழில்நுட்ப நிறுவனங்கள் மீது வரி விதிக்கும் பிரான்ஸின் திட்டம் தொடர்பில் விசாரணைகளை முன்னெடுக்குமாறு, அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் ட்ரம்ப் பணிப்புரை விடுத்துள்ளார்.

Google மற்றும் Facebook உள்ளிட்ட நிறுவனங்கள் பிரான்ஸில் ஈட்டிக்கொள்ளும் வருமானத்தின் மீது 3 வீத வரியை விதிப்பதற்கு அந்நாடு திட்டமிட்டுள்ளது.

இந்தப் புதிய வரியை பிரெஞ்ச் பாராளுமன்றம் இன்றைய தினம் அங்கீகரிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்பட்டுள்ளது.

இவ் வரியின் மூலம் இவ்வாண்டு 400 மில்லியன் யூரோவினை அதிகமாகப் பெற்றுக்கொள்ளவும் எதிர்பார்க்கப்பட்டுள்ளது.

Digital சேவைகள் மீதான இந்த வரிவிதிப்புத் தொடர்பில் அமெரிக்கா மிகுந்த கவனம் செலுத்தியுள்ளதாகவும் இது அமெரிக்க நிறுவனங்களையே முறையற்ற விதத்தில் இலக்கு வைத்துள்ளதாகவும் அமெரிக்க வர்த்தகப் பிரதிநிதி ஒருவர் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

750 மில்லியன் யூரோவுக்கும் அதிகமான வருமானத்தைக் கொண்ட எந்தவொரு Digital நிறுவனமும் பிரான்ஸில் 25 மில்லியன் யூரோவை வருமானமாக ஈட்டிக்கொள்ளுமாக இருந்தால், குறித்த நிறுவனங்கள் இந்த வரி விதிப்புக்கு உள்ளாகும் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

இந்தநிலையில், அமெரிக்க வர்த்தகத்தைக் கட்டுப்படுத்துவதற்காக, நியாயமற்ற வகையில் இந்த வரிவிதிப்பு மேற்கொள்ளப்படுகின்றதா என்பது தொடர்பில் விசாரணைகளை மேற்கொள்ளுமாறே அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் ட்ரம்ப் பணிப்புரை விடுத்துள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.


எங்கள் வலைத்தளத்தில் அல்லது வீடியோ செனலில் விளம்பரப்படுத்த ஆர்வமாக உள்ளீர்களா?
[email protected] இல் எங்களை தொடர்பு கொள்ளவும்